* Website đang xây dựng, CHƯA CHÍNH THỨC sử dụng. Tin tức, bài viết, sản phẩm chỉ đăng làm mẫu!
* CẦN MUA TÊN MIỀN "NAOVET.TROCHOIEMBE.ORG", vui lòng liên hệ 0908 744 256 - 0917 212 969 (Mr. Thanh)

* Cáp quang: 0974.002.002

Cáp quang multimode AMP

Cáp quang Multimode là loại cáp quang có đường kính lõi lớn, có 2 loại là 50/125 và 62.5/125 micromet. Cáp Multimode có thể truyền song song nhiều bước sóng tuy nhiên thường là các bước sóng gần, hay được sử dụng phổ biến là bước sóng 850nm. Với cáp quang Multimode, tốc độ truyền tải có thể lên đến hàng trăm gigabit/giây.
2. Cáp quang Multimode có những loại nào?

Cáp quang multimode được chia thành nhiều loại như cáp OM1-OM2-OM3-OM4 hoặc theo số sợi như Cáp quang 4 sợi, cáp quang 8Fo

    OM1: có đường kính lõi cáp 62.5 μm, cáp được sử dụng phương pháp đo Overfilled Launch (OFL) và đạt băng thông 200/500 MHz-km tại bước sóng 850/1300 nm
    OM2: có đường kính lõi cáp 50 μm, sử dụng phương pháp đo Overfilled Launch (OFL), đạt băng thông 500/500 MHz-km tại bước sóng  850/1300 nm
    OM3: Có đường kính lõi cáp 50 μm, sử dụng phương pháp đo Effective Modal Bandwidth (EMB), nguồn phát laser giúp tăng băng thông đến 2000 MHz-km, hỗ trợ ứng dụng 10 GE.
    OM4: Có đường kính lõi sợi quang 50 μm, băng thông hoạt động gấp đôi so với cáp quang Multimode  OM3, đạt mức 4700 MHz-km (EMB), đặc biệt được thiết kế cho ứng dụng 10, 40 và 100 GE.
    Cáp quang Multimode 4 sợi: loại cáp có đường kính lõi dẫn lớn, có 2 loại là 50/125micro mét và 62.5/125 micro mét. Cáp quang multimode 4 sợi là loại cáp được sử dụng trong các hệ thống mạng công nghiệp hoặc các phòng sever, đòi hỏi tốc độ truyền tải cao, có thể đạt từ 1Gbps đến 10Gbps. Cáp có lõi sợi được Học bằng thủy tinh.
    Cáp quang Multimode 8 Fo: có dung lượng 8 sợi cáp quang Multimode đường kính 50/125micro mét và 62.5/125 micro mét được Học bằng sợi thủy tinh cho tốc độ truyền tải lên tới 10Gbps rất phù hợp cho các hệ thống mạng công nghiệp hoặc các phòng sever



Khi tính toán băng thông truyền tải, yếu tố chính để phân biệt các loại cáp quang Multimode với nhau là dựa trên các phương pháp đo OFL và EMB.
Cáp quang Multimode 6FO

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?



Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.



Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...

Nếu bạn đang tìm mua cáp quang multimode thì hãy đến Viễn Thông Xanh, địa chỉ uy tín lâu năm với các chủng loại cáp Multimode khác nhau, đảm bảo bạn sẽ chọn được loại cáp quang phù hợp cho hệ thống. Các loại cáp quang MM được phân phối tại Viễn Thông Xanh đều có đầy đủ giấy tờ chứng nhận nguồn gốc xuất xứ và đảm bảo chất lượng.

Cáp quang Multimode 6FO
3. Mua cáp quang Multimode ở đâu?

Hiện nay, cáp quang Mutlimode được sản xuất khá nhiều, tất cả đều là hàng nhập khẩu, công nghệ ở Việt Nam chưa thể sản xuất được cáp Multimode, có khá nhiều hãng cáp quang MM tên tuổi như Necero, AMP, Alantek...


Cáp quang Multimode

Dây cáp quang multimode (hay có tên gọi khác là cáp quang đa mode) là một trong hai loại dây cáp phổ biến của cáp quang (bên cạnh cáp quang Singlemode) được sử dụng hiện nay và đang dần thay thế các sản phẩm cáp đồng trong hệ thống mạng cần tốc độ cao hiện nay. Multimode graded index (chiết suất bước): phần lõi có chỉ số khúc xạ giảm dần từ trong ra ngoài trong lớp cladding, các tia ở gần trục truyền chậm hơn các tia gần cladding, các tia di chuyển theo đường cong thay vì zig-zag. Ở loại này, xung sẽ ít bị méo dạng hơn do các chùm tia tại điểm hội tụ.
vietseo Cách để bạn viết một bài viết chuẩn SEO và, Trong blog của tôi đã hiện có 1 số bài viết nói về SEO. Khi tôi muốn PR bài viết này lên top google tôi sẽ quay trở về bài viết liên quan về SEO trước và
Nao vet ho ga Nên nao vet ho ga định kỳ và thường xuyên hơn., Các vấn đề ô nhiễm môi trường gây ảnh hưởng đến sức khỏe cộng đồng là mối quan tâm hàng đầu của xã hội. Vì vậy chúng tôi cung cấp dịch vụ nao

Lên sơ đồ chi tiết cách đi dây hệ thống  báo cháy

 Sơ đồ đi dây hệ thống báo cháy

Có 2 loại sơ đồ đi dây hệ thống báo cháy đó là sơ đồ đi dây cho hệ thống báo cháy thường và sơ đồ đi dây cho hệ thống báo cháy theo địa chỉ.

Đi dây từ các thiết bị bên ngoài đến trung tâm báo cháy: Thiết bị báo cháy bao gồm đầu báo khói, module, chuông báo cháy, nút bấm báo động… Các thiết bị này cần phải được đi dây một cách chặt chẽ, những đầu báo khói phải nối tiếp thống nhất với nhau. Ngoài ra tất cả đều phải được kết nối dây truyền tín hiệu về với tủ trung tâm báo cháy.

Đi dây tủ trung tâm báo cháy: Tùy vào từng loại tủ trung tâm báo cháy khác nhau mà người thi công có phương án đi dây riêng. Có các loại trung tâm như trung tâm báo cháy 2 kênh, 4 kênh và 8 kênh, 10 kênh…

Tủ trung tâm báo cháy 10 kênh

Cách đi dây của hệ thống báo cháy theo địa chỉ khác và có độ khó cao hơn so với hệ thống báo cháy thông thường. Các đường dây của hệ thống này phải được đi đúng như trên sơ đồ thiết kế nếu không tính năng quét thiết bị thông minh của hệ thống trung tâm sẽ không thế thực hiện được.

Bên cạnh đó, hệ thống này yêu cầu người lên sơ đồ đi dây phải nắm rõ được những vị trí được phép rẽ nhánh từ đường dây chính và những vị trí không được phép rẽ nhánh. Mọi chi tiết đi đây đòi hỏi phải được thực hiện đúng theo quy cách để đảm bảo hệ thống báo cháy hoạt động bình thường.
Những lưu ý khi lên sơ đồ đi dây hệ thống báo cháy



    Đi dây hệ thống báo cháy cần đảm bảo chính xác tuyệt đối trong việc kết nối các mạch vòng và mạch nhánh.
     nguồn phải được đấu chính xác
    Các dây tìn hiệu cần được nối đầy đủ với tất cả các thiết bị và đảm bảo rằng chúng đang hoạt động tốt.
    Ngoài ra, việc đi dây cho hệ thống báo cháy cần phải được xử lý gọn gàng tránh tình trạng dây điện chằng nối quá nhiều trên tường làm mất mỹ quan cho khu vực lắp đặt.

Sau khi đã đi dây xong cho tất cả các thiết bị, người thi công nên sử dụng miếng ốp bảo vệ dây điện để đảm bảo an toàn cho người sử dụng.

Công ty kỹ thuật công nghệ Quốc Nam là công ty hàng đầu tại Việt Nam chuyên kinh doanh các dòng sản phẩm báo cháy chính hãng và những dịch vụ tư vấn thiết kế hệ thống phòng cháy chữa cháy cho các công trình trong và ngoài nước. Khách hàng khi đến với công ty sẽ nhận được sự hỗ trợ và tư vấn nhiệt tình nhất.

Bên cạnh đó, những dòng sản phẩm chính hãng của công ty đều được cam kết kinh doanh với mức giá ưu đãi nhất nhằm tạo lòng tin cho mọi khách hàng.

Hiện tượng báo cháy giả do lắp đặt:

 
– Thực hiện tùy chỉnh độ nhạy của đầu báo phù hợp, tính năng này được một số hãng sản xuất hỗ trợ như: Horing, Hochiki,…
– Sử dụng các loại đầu báo cố định cho các khu vực có nhiệt độ thay đổi thường xuyên như bếp, phòng máy,…
– Nếu đang sử dụng đầu báo khói cho các khu vực thường xuyên có bụi (bếp kho cám, xi măng…) thì phải chuyển qua dùng đầu báo nhiệt.
– Ứng với một môi trường sẽ có một loại đầu báo phù hợp, cần lắp đặt đầu báo đúng môi trường
– Sử dụng quá số lượng đầu báo trên 1 kênh Dây tín hiệu quá nhỏ: Muôi kênh trên một trung tâm báo cháy đều có quy định về giới hạn số lượng đầu báo, không nên lắp quá số lượng giới hạn dẫn đến gần ngưỡng Alam có thể dẫn đến báo cháy giả
– Dây tín hiệu phải tuân theo quy định của hãng, không nên đi loại có tiết diện quá nhỏ.
– Lắp đặt không đồng bộ, sử dụng các sản phẩm của các hãng khác nhau: Một số trường hợp sử dụng trung tâm báo cháy và đầu báo của 2 hãng khác nhau, trường hợp này nên hạn chế tối đa và phải kiểm tra so sánh dòng Alam và dòng Surge Current

Hiện tượng báo cháy giả do vận hành

– Sau một quá trình vận hành, các thiết bị trong hệ thống báo cháy đặc biệt là đầu báo khói phải được vệ sinh và bảo trì định kỳ, thông thường tối đa 6 tháng nên bảo trì 1 lần.
– Do nguyên tắc hoạt động của đầu báo khói (thu phát tín hiệu trong buồng khói…) Thiết bị không thể phân biệt khói và bụi, Vì thế cần vệ sinh đầu báo thường xuyên, nếu không được vệ sinh khi bụi bẩn đạt đến ngưỡng sẽ dẫn đến báo cháy



Khi một thiết bị gặp sự cố, hư hỏng có thể dẫn đến tình trạng báo cháy giả đặc biệt với hệ thống báo cháy địa chỉ, cô lập và thay thế ngay thiết bị hư hỏng này

1. Chuẩn bị vật tư, thiết bị
Nguyên vật liệu và thiết bị báo cháy phải được mua mới và vận chuyển an toàn đến kho công trường theo đúng tiến độ thi công yêu cầu.
Bộ phận kỹ thuật sẽ tiến hành kiểm tra các vật tư, thiết bị khi đem đến công trình đảm bảo rằng đúng các tiêu chuẩn kỹ thuật, nhãn hiệu và xuất xứ.
Bộ phận quản lý thi công sẽ tiến hành các thủ tục kiểm tra, xác nhận vật tư thiết bị với bộ phận giám sát của Chủ đầu tư trước khi đem lắp đặt.
Làm biên bản nghiệm thu các thiết bị khi hàng hoá đến công trình theo qui định.

2. Thi công, lắp đặt hệ thống báo cháy tự động
Đọc và hiểu kỹ bản vẽ xác định vị trí, chiều cao lắp và các điểm đấu nối của các thiết bị.
Đọc và hiểu rõ các các bản vẽ mang tính phối hợp với các hạng mục khác như Cấp thoát nước, cứu hoả, viễn thông, kết cấu, kiến trúc. Nhằm đảm bảo việc thi công không ảnh hưởng đến không gian lắp đặt và ảnh hưởng đến kết cấu hoặc kiến trúc của tòa nhà.

* Công tác đi ống luồn dây tín hiệu:
Ống luồn dây tín hiệu cho hệ thống báo cháy tự động, sẽ được lắp đặt âm trong sàn bê tông. Việc đi ống âm sàn bê tông có nhiều ưu điểm như: Đường ống đi thẳng, sẽ tiết kiệm được các vật tư như ống, dây điện, mang tính thẩm mỹ cao và đặc biệt không làm ảnh hưởng đến kết cấu xây dựng như phải cắt, đục từng, cột bê tông.
Công tác này sẽ được phối hợp với tiến độ của Nhà thầu xây dựng, khi công tác đặt ống ngầm trong một khu vực hoàn thiện - Kỹ thuật thi công sẽ gởi yêu cầu đến đơn vị tư vấn giám sát, cùng tiến hành kiểm tra theo bản vẽ thi công được duyệt và hoàn thiện các công việc chưa đạt yêu cầu. Khi các công việc hoàn thiện sẽ làm biên bản bàn giao lại mặt bằng cho Nhà thầu xây dựng triển khai đổ bê tông.
Các kỹ thuật cơ bản trong công tác đi ống âm sàn:
- Các đầu nối ống phải được dán keo chuyên dùng, đầu ống phải được làm sạch trước khi dán keo.
- Sử dụng lò xo chuyên dùng để uốn ống, các công nhân sẽ được huấn luyện các thao tác uốn ống, đảm bảo ống không bị dập, gãy tại các điểm uốn.
- Các vị trí cấp nguồn, tín hiệu đến đầu báo khói, đầu báo nhiệt,... sẽ đặt các hộp âm nhằm mục đích dễ dàng khi kiểm tra ống, kéo dây, đấu nối hoặc công tác sửa chữa sau này.
- Ống uPVC, hộp nhựa sẽ được định vị trên sàn cofa bằng cách buộc dây thép phi 1,0mm vào các gối đỡ bằng bê tông, đảm bảo việc đi ống không ảnh hưởng đến khả năng chịu lực của sàn bê tông.
- Vị trí ống, hộp chờ phải chính xác theo đúng bản vẽ thi công, tránh việc bị thiếu hoặc phải cắt đục khi kéo dây và lắp thiết bị.
- Khi công tác đổ bê tông hoàn tất, cofa được tháo gỡ - Sẽ tiến hành công tác kiểm tra ống bằng cách: Xác định vị trí các hộp trung gian,

Tại sao là chúng tôi?

Cáp quang Multimode Cáp quang Multimode Cáp quang Multimode Cáp quang Multimode Cáp quang Multimode Cáp quang Multimode